วันนี้ เวลา 09.00 น. นางปวีณา เทศยุคุณธร นายกองค์การบริหารส่วนตำบลหนองแก้ว มอบหมายให้พนักงานส่วนตำบลหนองแก้ว สนับสนุนของขวัญเนื่องในวันเด็กแห่งชาติประจำปี 2565 ในวันที่ 8 มกราคม 2565 ให้กับโรงเรียนวัดหนองแก้วและโรงเรียนวัดโคกเขื่อน อหนึ่งเพื่อพัฒนาเด็กและเยาวชนให้เป็นคนดี คนเก่ง มีคุณธรรม สามารถนำความรู้ไปดำเนินชีวิตในสังคมอย่างมีความสุข โดยในปีนี้มีกิจกรรมที่น่าสนใจ อาทิ การมอบเกียรติบัตรแก่เด็กและเยาวชนดีเด่นขององค์การบริหารส่วนตำบลหนองแก้ว, กิจกรรมการแสดงบนเวที
ทั้งนี้ พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี ได้มอบคำขวัญเนื่องในวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2565 ว่า “รู้คิด รอบคอบ รับผิดชอบต่อสังคม”
![](https://nongkaeo.go.th/web/wp-content/uploads/2022/01/LINE_ALBUM_งานวันเด็ก-07012565_๒๒๐๑๐๗_7-300x225.jpg)
![](https://nongkaeo.go.th/web/wp-content/uploads/2022/01/LINE_ALBUM_งานวันเด็ก-07012565_๒๒๐๑๐๗_6-300x225.jpg)
![](https://nongkaeo.go.th/web/wp-content/uploads/2022/01/LINE_ALBUM_งานวันเด็ก-07012565_๒๒๐๑๐๗_6-300x225.jpg)
![](https://nongkaeo.go.th/web/wp-content/uploads/2022/01/LINE_ALBUM_งานวันเด็ก-07012565_๒๒๐๑๐๗_5-300x225.jpg)
![](https://nongkaeo.go.th/web/wp-content/uploads/2022/01/LINE_ALBUM_งานวันเด็ก-07012565_๒๒๐๑๐๗_1-300x225.jpg)
![](https://nongkaeo.go.th/web/wp-content/uploads/2022/01/LINE_ALBUM_งานวันเด็ก-07012565_๒๒๐๑๐๗_2-300x225.jpg)